Kulipa kodi Na kusimamia matumizi yake Ni wajibu wa kila Mtanzania

December 23, 2015 § Leave a comment

Nimebahatika week hizi mbili kuwa site agent- kusimamia ujenzi mahali fulani. Kazi hii imenipa nafasi ya kutembelea maduka kadhaa ya wafanya biashara. Nimegundua mambo yafuatayo:
1.Wauza bidhaa pamoja na kuwa na Mashine za EFD za kutoa risiti za mauzo ili mamlaka husika ziweze kujua ni sehemu gani ya mauzo inatakiwa kutozwa kodi, hawafurahii kutoa risiti. 

2. Ukiwataka watoe risiti wanakwambia mtandao uko na shida. Kwa sababu nina uelewa wa mambo ya IT mmoja nikamwambia anipe nijaribu kuona na kusaidia, alikataa. 

3.Ukidai risiti wanapandisha bei mlopatana mwanzo. Risiti inakuwa adhabu kwa mteja hivyo kufisha moyo mteja kang’ang’ania risiti 

4.Bei kwenye maduka hazibandikwi ili kulinda haki za mlaji. Hii inawapa wafanya biashara uwanja mkubwa wa kucheza na saikolojia ya mlaji. Hii sijawahi kuiona nchi zilizoendelea ambazo serikali zake zinawajibika kwa wananchi. Bei ni Lazima zibandikwe kwa kila bidhaa. 

5.Nilienda Sao Hill pia pamoja na shughuli zangu nilitaka kujua kwa nini wanashindwa kuiuzia au kuitosheleza Tanesco na nguzo za umeme ili hali wana miti ya kutosha. Nilichoambiwa kiliniacha midomo wazi. Sitakisema kwa sasa. Ila nashangaa serikali yenye mikono mirefu inashindwaje kushughulika na jambo hili once and for all ili kuleta nidhamu katika taratibu za manunuzi. 

Nashauri tu wananchi kama kweli sauti ninazozisikia mtaani ni za dhati kutoka kwenye mioyo ya Watanzania kwamba, “tumepata jembe”, “Rais huyu ndiye tuliyemtaka”, “Kama akiendelea hivi…”, “tunamkubali ” na maneno mengine mengi, tumsaidie huyu ndugu yetu. Tufanye wajibu wetu. Mfano kama sote tukiamka leo tunaokwenda madukani tuwaambie wafanya biashara hakitaeleweka hadi watupe risiti, mbona nchi itapata adabu kwa ghafla!

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

What’s this?

You are currently reading Kulipa kodi Na kusimamia matumizi yake Ni wajibu wa kila Mtanzania at kadulyu.

meta

%d bloggers like this: