Matatizo ya Tanesco: Je, Kama Nchi Tuna nia ya Dhati ya Kuyatatua?

December 5, 2015 § Leave a comment

Nimekuwa Na maswali machache baada ya kusoma habari ya Jana kuhusu Tanesco kutoka Kwa gazeti la Daily News isemayo, “Tanesco in Financial Mess”.  

Bila kujali tofauti zetu kisiasa hivi Tuna Tatizo gani na kuendesha mashirika ya umma?
Najua kuna madeni makubwa serikali na   taasisi zake zinadaiwa iweje watu maskini kuliko serikali tanaweza kulipia bili zetu tena hata kabla ya kutumia huku umeme ukikatwa ovyo ilihali serikali ambayo taasisi zake hata kukiwa na mgao zenyewe zinaendelea kupata umeme kama kawa Na hazilipi?

Je, inawezekana serikali inafanya makusudi ili kuiua Tanesco Kisha wapate sababu ya kuiuza Kwa wageni? Kwa nini inashindwa kulipa?

Kwa uongozi wa Tanesco: hivi Tanesco iko huru kupanga mikakati yake na kisha mpango biashara na namna ya kujiendesha kwa faida bila kuingiliwa? Hii mikataba ya songas na mingine ya uzalishaji na kuiuzia Tanesco inawezekana kibiashara na kiuchumi (is it a viable business case? Maana katika biashara kuna kitu tunaita uendelevu wa biashara na wateja wako yaani business sustainability au tulivyozoea sustainable development. Yaani tunapofanya biashara na mtu hatufanyi Kwa gharama ya kesho yaani kana kwamba kesho hapatakuwa na kizazi kingine cha kufanya nacho biashara. Tunaita biashara ya kuua.

Je wanaoiuzia umeme Tanesco wanajali pia kuna kesho? Au Ni leo tu yaani Chukua Chako Mapema maana kesho si yako? Kanuni nzuri ya biashara endelevu Ni kwamba huchukui faida kubwa kiasi cha kuathiri ulinganifu wa biashara kesho.

Mwaka 85 nilipogoma kubeba bango kwenye sherehe Za wafanyakazi, nakumbuka kwenye hotuba yake Mwalimu alisema mabepari Ni sawa na majibwa ukiyatupia chakula hugombania, je Kwa muktadha huu Tanesco imetupiwa Haya majamaa wanaigombania?
Deni wanalodai Songas la miezi 14 ni Dola milioni 100 sawa shs zetu 200,000,000,000 sawa na bilioni 200! Sawa na bilioni 14 na milioni 300 kila mwezi. Yaani milion 1,000 mara 14 halafu kana kwamba haitoshi unaongezea million zingine 300. Hapo bado IPTL na mtoto yule wa Richmond (Dowans)! 
Tujadili wenye nafasi!

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

What’s this?

You are currently reading Matatizo ya Tanesco: Je, Kama Nchi Tuna nia ya Dhati ya Kuyatatua? at kadulyu.

meta

%d bloggers like this: