Tutafakari namna ya kushughulikia matukio ya uhalifu wa kutumia pikipiki

October 24, 2014 § Leave a comment

Uhalifu unaofanywa kwa kutumia pikipiki unazidi kushamiri Dar. Pikipiki inarahisisha wahalifu kutoroka. Je, tufanyeje kumaliza hili tatizo?

Pikipiki ni nzuri kwa kufanyia uhalifu kwa sababu zinasaidia kutoroka haraka, zinaweza ku-meander kwenye foleni na kumudu changamoto za msongamano wa magari hapa Dar, zinaweza kupita uchochoroni na zina speed ya kutosha kuiacha hata gari. Naamini hii ndio sababu pekee kwa nini wahalifu wanatumia aina hii ya usafiri kwa sasa.

Tukio la Mlimani City la kuuawa kwa ndugu Cheyo, la juzi pale bakery ya Kawe/Mlalakuwa na la kuuawa kwa yule mtawa akiwa njiani kupeleka fedha benki na hili la jana pale Stanbic Mayfair na mengine mengi yanafanana. Kwa mujibu wa mashuhuda inasemekana kwamba wale majambazi walioiba Stanbic walikuja wengine ndani ya gari aina ya Noah na wengine wawili wakiwa juu ya pikipiki na silaha walipaki nje mkabala na hiyo benki na wawili waliingia ndani na silaha kwenda kufanya uhalifu huo.

Hapo zamani Benki walikuwa wakizuia magari ya aina fulani kuegesha maeneo ya benki. Siku hizi huo utaratibu haupo. Hata hivyo walinzi makini wa benki na taasisi nyeti huzuia kuegesha kwenye maeneo yao kwa mkao wa kuondoka. Watataka uegeshe kwa namna ambayo ili uondoke lazima u-reverse kwanza. Hii ina maana yake kiusalama.

Nikirejea suala la pikipiki, njia mojawapo ya kukabili uhalifu huu ni kuweka kanuni ya umbali wa kuegesha pikipiki kutoka maeneo nyeti yakiwemo na maduka kadhaa yatakayopitishwa kutumia kanuni hiyo. Au tuwe na kanuni za kuzuia watu waliobebana kwenye pikipiki kuingia maeneo ya taasisi za fedha au maduka yaliyopendekezwa. Hii ni pamoja na kuzuia mwingine kubakia juu ya pikipiki bila kuizima.

Pendekezo lingine litahusu zaidi teknolojia. Kuweka masharti juu ya specifications za pikipiki zinazouzwa Tanzania. Mojawapo uwashaji wake uwe tu wa kutumia mguu badala ya kubofya. Yote haya yana maana kiusalama.

Maisha ya watu yanapotea kirahisi, wahalifu wanaona ni jambo dogo sana kutoa uhai wa mtu. Tumeruhusu bodaboda kupatia vijana wetu ajira na kurahisisha usafiri. Lakini kuna baadhi wamejaribiwa kufikiri kukusanya elfu moja moja kutoka kwa wateja wao haitoshi wanafikiria kuwaua wateja badala yake. Serikali na vyombo vyake vya usalama walifanyie kazi hili haraka ili walau maisha ya Mtanzania mwingine yasipotee kwa njia hii.

 

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

What’s this?

You are currently reading Tutafakari namna ya kushughulikia matukio ya uhalifu wa kutumia pikipiki at kadulyu.

meta

%d bloggers like this: